PDA

View Full Version : กล้องฟิล์ม BESSA R2A ครับ

neno-c
23rd November 2008, 06:44
เมื่อวานนี้ที่สนามไทยญี่ปุ่นดินแดงครับ มีแข่งประกวดชายงามครับ มีภาระกิจก็เลยต้องออกไปสักหน่อยครับ พึ่งเคยเห็นการประกวดเป็นครั้งแรกครับ เริ่มชอบผู้ชายด้วยกันแล้วครับ กล้ามงามๆดูบนเวทีแล้วงดงามจริงๆครับ ใครไม่เคยชมแนะนำให้ลองไปชมดูสักครั้งครับ เ่รื่องของงานก็ทำไปครับ ส่วนเรื่องถ่ายภาพเล่นเรื่อยเปื่อยก็ต้องทำควบคู่กันไปเสมอครับ ผู้คนแถวสนามไทยญี่ปุ่นมีแต่ตัวเล็กๆทั้งนั้นครับ นี่อยู่หน้าตาชั่งเพื่อจะได้แบ่งรุ่นถูกครับ นี่แชมป์ครับ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กิโลกรัมครับ:chat:

neno-c
23rd November 2008, 06:45
นอกเรื่องดีกว่าครับ เว๊ปวันละนิดจิดแจ่มใสครับ ผมวิ่งไปดูแข่งขันงัดข้อครับ ว่าแล้วก็หยิบ เมดูซ่า BESSA R2A+50/2 ออกมาอาละวาด เก็บภาพสักหน่อยครับ ตามเสียงดังๆของการแข่งขันเข้าไปครับ กำลังเปรียบมวยกันครับ กรรมการระดับทีมชาติครับ ไม่ต้องงัด ยังไม่ปล่อยให้งัดหรอกถ้ายังมีการได้เปรียบเสียเปรียบกันอยู่ กรรมการบ่นเสียดังครับ :P

neno-c
23rd November 2008, 06:46
ปล่อยตัวแล้วครับ งัดไปเลยออกแรงสุดๆจริงๆครับ งัดลงให้ได้ครับ

neno-c
23rd November 2008, 06:48
อ้าวซวยแล้วโดนงัดกลับแพ้เลย ยก 2 ครับ

neno-c
23rd November 2008, 06:49
แววเหมือนเดิมครับ แพ้อีกแน่ตู ฮึดครับ อ้าวแนวคุ้นเคยครับ แพ้สองรอบตกรอบครับ จริงๆแล้วในงานเขามีแข่งงัดข้อกันด้วยครับ แต่งานหลักผมถ่ายภาพเขาประกวดบนเวทีครับ แต่มีเวลาก็แว๊ปมาถ่ายภาพอย่างอื่นเล่นครับ :clap:

neno-c
23rd November 2008, 06:51
วนไปวนมาเจอกับทีมงาน กบนอกกะลาครับ ชื่นชอบผลงานเขามานานแล้วครับ มีเวลาก็จะชมเสมอถ้าเปิดเจอครับ โดยเฉพาะพิธีกรหญิง ตัวจริงน่ารักมากๆครับ ขอบอก

neno-c
23rd November 2008, 06:52
พิธีกรชายง่วงนอนครับ ฝากภาพน้องเขาอีกภาพครับ ตั้งใจจะอัดไปฝากที่ออฟฟิตครับ ขอนามบัตรทีมงานมาเรียบร้อยแล้วครับ เขาจะได้เห็นภาพตัวเขาเองเวลาทำงานบ้าง จะได้เก็บไว้เป็นที่ระทึก ผมเองอยากได้รูปตัวเองตอนทำงานจะตายครับ ไม่มีใครถ่ายภาพให้ครับ ...ภาพหมดแล้วครับ ขอบคุณที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมภาพกันครับ
อุปกรณ์ BESSA R2A + 50/2 SUMMICRON
TRI-X400 SET1600 SIO TMAX-1:4 20C. 10 MIN. ครับ
ขอบคุณ AV CAMERA เอื้อเฟื้ออุปกรณ์บันทึกภาพครับ :chat:
SCANER EPSON V500

CK9
23rd November 2008, 06:58
มาชมภาพแจ่มๆในแบบขาว ดำ ด้วยคนครับ พี่นีโน่ งานประกวดชายงาม น่าชมมากครับ
ลุ้นแข่งงัดข้อ น่ามันส์จริงๆ กระทู้นี้หลากหลายดีจัง เลนซ์ดีๆฝีมือเยี่ยมอย่างนี้ ได้ภาพถูกใจ
มากครับ ขอบคุณครับ ที่มีภาพมาฝากให้ได้ชมกันครับ

เกิบขาด
23rd November 2008, 10:40
ฟิล์มขาวดำมันมีเสน่ห์ดีนะครับ อยากลองล้างอัดเองบ้างเหมือนกันครับ

Mr.balloon
23rd November 2008, 12:49
มนต์เสน่ห์ ฟิล์มขาวดำ....:bucha:

ดูทีไรให้ความรู้่สึกดีทุกครั้งครับพี่... ผมก็ชอบกบนอกกะลา
Creative และทีมงาน ทำรายการได้ตรงกับชื่อมากๆ (Y)

รายการดีๆ แบบนี้ ขอให้อยู่คู่สังคมไทยไปตราบนานเท่านาน :flower:

siwakon
29th July 2012, 19:49
ภาพขาวดำ ดูแล้วมีความสุขครับ สวยงามครับ