PDA

View Full Version : มาขยับบอร์ดอีกหน่อยด้วยเลนส์ธรรมด๊าธรรมดาราคาไม่ถึงสองพันครับ

KhanX
9th November 2008, 09:54
สวัสดีครับทุกท่าน

เอาภาพจากเลนส์ราคาถูกๆ มาฝากครับ Dejur 135mm f2.8 C/Y mount หาได้ในเว็บอีเบย์ราคาย่อมเยา แต่คุณภาพก็พอใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับทุกท่านที่มาเยี่ยมชม

Mr.balloon
9th November 2008, 09:57
แวะมาชมครับ น่าสนใจครับถ้าภาพไม่แต่งแต้มสีสัน

------------------------------------------------------

//ขอความร่วมมือในการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ...กร๊าก ก ก

สวาทดี = สวัสดี / คร๊าบ = ครับ / ทุ๊กๆ = ทุกๆ / เยี่ยมเยียน = เยี่ยมเยือน

KhanX
9th November 2008, 10:05
แหม หัวข้อกระทู้ผิดไวยากรณ์หรือเปล่าล่ะนั่น เอิ๊กๆๆๆๆ

เลนส์ค่ายไหนก็ได้ภาพสวยๆ ได้จริงนั่นแหละเนาะ ว๊า แล้วบางร้านจะปั่นราคายังไงละ่เนี่ย เอิ๊กๆๆๆ

KhanX
9th November 2008, 10:06
อ้าว น้าบอล ผมว่าผมไม่ได้ใช้คำเหล่านั้นแล้วนี่นา ตาลายเปล่าครับ อิอิ

อ้อ คำว่า กร๊าก ก ก นี่ ใช้คำผิดตามหลักไวยากรณ์เปล่าครับ ฮ่าๆๆๆๆ

Mr.balloon
9th November 2008, 10:08
แหม หัวข้อกระทู้ผิดไวยากรณ์หรือเปล่าล่ะนั่น เอิ๊กๆๆๆๆ

เลนส์ค่ายไหนก็ได้ภาพสวยๆ ได้จริงนั่นแหละเนาะ ว๊า แล้วบางร้านจะปั่นราคายังไงละ่เนี่ย เอิ๊กๆๆๆ

นั่นสินะ แล้วจะปั่นราคากันขึ้นไหม.... กร๊าก ก ก ก

Mr.balloon
9th November 2008, 10:15
อ้าว น้าแหลม ก็แซวกันไง...ทำเป็นคิดมาก เดี๋ยวผมร่วงหมดนะ....

อ้อ คำว่า เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ นี่ ใช้คำผิดตามหลักไวยากรณ์เปล่าครับ ฮ่าๆๆๆๆ

เอ...ถ้าทาง น้าแหลม จะกำลังมึนเรื่องคำว่า ไวยกรณ์ กับ ไวยากรณ์ คำนี้ใช้ได้ทั้ง 2 แบบนะนั่น

แต่คำว่า .... คร๊าบ/สวาทดี/ทุ๊กๆ/เยี่ยมเยียน/ ภาษาไทยวิบัติครับน้า...

อ้าว....กลายเป็นกระทู้เรื่องภาษาไทยไปแล้ว.......:crazy:

KhanX
9th November 2008, 10:16
นั่นสิครับน้าบอล เคยเห็นมีคนทำสมัยพันธ์ทิพย์ จนเพื่อนผมห้องข้างๆ เค้า......
.เอ้อ ม่ายอาว ม่ายพูดดดดด อิอิ (ขอผิดไวยากรณ์ัมั่ง) เอิ๊กๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับทุกท่านที่มาเยี่ยมเยียน

น้าแหลม
9th November 2008, 10:19
แวะมาเก็บข้อมูลครับ ผมมือใหม่ต้องทำการบ้านเยอะๆหน่อย ขอบคุณคุณพี่แหลมที่ลงให้ชมครับ
ราคาขนาดนี้น่าสนใจดีเหมือนกันครับ

KhanX
9th November 2008, 10:22
น้าบอลเฝ้าบอร์ดเหรอวันนี้ ไม่ไปถ่ายรูปที่ไหนเหรอคร๊าบบบบบ

อาทิตย์หน้าจะไปเชียงราย ถ้าว่างเจอกันเน้อ

อ้อ เนี่ย ผมไปค้นจากเว็บราชบัณฑิตยสถานน่ะ ตกลงเว็บเค้าลงผิดเปล่าครับ :flower:

KhanX
9th November 2008, 10:23
สวัสดีครับน้าแหลม

เดี๋ยวเดือนหน้ามีทริปห้องมือหมุน จะเรียนเชิญไปลองเลนส์กันนะคร๊าบ

Mr.balloon
9th November 2008, 10:26
ไม่ได้เฝ้า้น้าแหลม จะไปแล้วครับ
ยิงกันอีกแล้่ว.... เซ็งจริงๆ วันหยุด แต่ต้องไปถ่ายภาพก่อน ทำงานอีกละ......:crazy:

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลคำว่าไวยกรณ์ ไวยากรณ์ หรือ วยากรณ์

ก็ดีครับ ดูรูปสวยๆ แล้ว พี่ๆ น้องๆ ได้รู้เรื่องภาษาไทย กระทู้ละคำ สองคำ ไปด้วย... :clap:

KhanX
9th November 2008, 10:39
ไม่ได้เฝ้า้น้าแหลม จะไปแล้วครับ
ยิงกันอีกแล้่ว.... เซ็งจริงๆ วันหยุด แต่ต้องไปถ่ายภาพก่อน ทำงานอีกละ......:crazy:

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลคำว่าไวยกรณ์ ไวยากรณ์ หรือ วยากรณ์

ก็ดีครับ ดูรูปสวยๆ แล้ว พี่ๆ น้องๆ ได้รู้เรื่องภาษาไทย กระทู้ละคำ สองคำ ไปด้วย... :clap:

ฮ่าๆๆ สู้ๆ ครับ

ตามประสาผมที่ทำงานในกระบวนการยุติธรรม การทำอะไรก็ตามเป็นนิัสัยของผมที่ต้องมีการพิสูจน์ให้เห็นถึงความเป็นจริงๆ และยืนอยู่บนความถูกต้องครับ

เลยขอจับภาพหน้าจอมาแสดง ฮี่ๆๆๆๆ

ว๊า คิดมากเปล่าเนี่ยผม วันนี้ผมร่วงอีกสองเส้นแล้ว สงสัยต้องไว้ผมทรงบรู๊ซ วิลลิสซะแล้ว:good::good::good:

exitpomai
9th November 2008, 11:32
กำลังเพลินเลยครับ
หนังดันจบซะแร้ว
อย่าลืมภาค2หละครับ
น้าๆทั้งหลาย

KhanX
9th November 2008, 12:28
กำลังเพลินเลยครับ
หนังดันจบซะแร้ว
อย่าลืมภาค2หละครับ
น้าๆทั้งหลาย

5555555 น้า ระวังภาษาวิบัติเน้อ:Smiles2:

jessicamilk
10th November 2008, 19:48
มันคือเลนส์ยี่ห้อ เดโชครับทำในไทยนี่แหละครับเมื่อสัก 10ปีที่แล้ว
ทำส่งให้ เยอรมันด้วยใช้ว่ายี่ห้อ beck
เมื่อก่อนสองปีที่แล้วกรุแตกครับ ประมาณเกือบ 50 ตัว พร้อมhood และกระเป๋าหนัง ขายตัวละ 100 บาท

บางตัวก้อ focusได้ บางตัวต้องไปแช่ เบนซินก่อนถึง focus ได้

jessicamilk
10th November 2008, 19:50
รูปสวยครับ ลืม

KhanX
10th November 2008, 20:18
มันคือเลนส์ยี่ห้อ เดโชครับทำในไทยนี่แหละครับเมื่อสัก 10ปีที่แล้ว
ทำส่งให้ เยอรมันด้วยใช้ว่ายี่ห้อ beck
เมื่อก่อนสองปีที่แล้วกรุแตกครับ ประมาณเกือบ 50 ตัว พร้อมhood และกระเป๋าหนัง ขายตัวละ 100 บาท

บางตัวก้อ focusได้ บางตัวต้องไปแช่ เบนซินก่อนถึง focus ได้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับน้า