PDA

View Full Version : FILM เที่ยวไร่คุณกบปภัสรามาครับ

neno-c
3rd November 2008, 16:04
กลับไปเที่ยวบ้านไร่ ที่ลพบุรี ขับรถผ่านที่ไร่องุ่นคุณปภัสรามาครับ แวะไปทานข้าว ลองชิมขนมที่ทำจากองุ่นหลายๆอย่าง รสชาติดีครับ แนะนำให้แวะเยี่ยมชมนะครับ มีในส่วนของอาหารอร่อยขนมอร่อยไอศครีมองุ่นห้ามพลาดครับ กาแฟ ส่วนบริเวณไร่จะมี ฟาร์มม้าให้ลองขี่ ฟาร์มนกกระจอกเทศ และมีไร่องุ่นให้เยียมชมครับ เป็นแปลงๆงดงามครับ เลยนำภาพมาฝากกันครับ ฟิล์มพึ่งจะล้างเสร็จจาก IQ LQB พึ่งจะมาส่งที่บ้านครับ :clap:

neno-c
3rd November 2008, 16:06
ผมแบกกล้องตัวเล็ก MAMIYA RB67+180MM+HOOD ขาตั้ง 075 จอดรถแล้วขอเข้าไปถ่ายภาพ เขายังไม่ว่าเลยครับ พนักงานน่ารักมาก (เห็นกล้องแล้วอาจว่าไม่ออกก็ได้ครับ เพราะว่าตัวเล็กมาก)

neno-c
3rd November 2008, 16:06
ไร่องุ่นเริ่มจะออกผลผลิตครับ มีลูกองุ่นอยู่เกือบทุกแถวของไร่ครับ

neno-c
3rd November 2008, 16:07
ลูกเล็กๆกำลังน่ารัก แต่กินไม่ได้นะครับ เขาฉีดยาครับ เยี่ยมชมได้เห็นพนักงานแจ้งไว้ว่าลูกแบบนี้จะเอาไว้ทำไวน์หรือไอศครีมองุ่น ครับ ( เดินชมในไร่ระวังมดคันไฟด้วยครับ เพราะว่าลูกองุ่นหวานเวลาตกลงมามดก็จะมารอกินครับทำรังอยู่แยะเหมือนกันครับ ผมโดนไปตาสว่างเลยครับ แสบร้อนหายง่วง..ครับ)

neno-c
3rd November 2008, 16:08
คอกม้าที่ไว้ให้ขี่ชมไร่ครับ มีไอ้ตัวเล็กด้วยน่ารักเชียวครับ :clap:

neno-c
3rd November 2008, 16:08
ไร่องุ่นคุณปภัสรา อยู่ใกล้ไร่รักไทย บ้านภรรยาประมาณ 15 กิโลครับ ผมกลับไปจะขับรถผ่านทุกครั้งครับ ถ่ายภาพเสร็จก็ขับรถกลับบ้านเจอกับไร่ริมทางครับ เขาปลูกข้าวโพดแล้วไร่โดนน้ำท่วมครับ มีวัชพืชขึ้นเห็นลักษณะต้นมันตัดกันดีครับ:clap:

neno-c
3rd November 2008, 16:13
ก่อนกลับมากรุงเทพ แม่ยายตัดขนุนไว้ให้มากินที่กรุงเทพครับ
ภาพหมดแค่นี้ครับ ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมภาพครับ
MAMIYA RB67+180MM+KODAK 160VC IQLAB (ดูแลเรื่องการล้างฟิล์มให้เป็นอย่างดีครับ ขอบคุณครับ)

push
3rd November 2008, 17:55
สวยดีคับ

แต่รูปมาน้อยจังอ่ะ :Smiles2:

Mr.balloon
3rd November 2008, 19:10
โห.... Mamiya ...... :drool:

ชอบภาพม้่าครับ มิติภาพมันสุดยอดจริงๆ

CK9
3rd November 2008, 21:23
ภาพแจ่มๆเลยครับ น่าไปเที่ยว บ้างครับ ไอครีมองุ่นฟังแล้ว น่าทานจัง ได้ชมภาพจากกล้อง เป็นสี สวยไปอีกแบบ
น่าชมมากครับ แต่ก็ยังคงชอบภาพขาว ดำ อยู่ครับ

|||Por|||
4th November 2008, 07:14
อ้าว แล้ว D3 ไม่เอาไปด้วยเหรอครับ

neno-c
4th November 2008, 10:38
D3 ไว้หาตังค์ครับพี่หมอ |||Por||| ยังไถ่ค่าตัวไม่หมดเลยครับเอามาเล่นมากเดี๋ยวพังไปก่อนเป็นไทยจะยุ่งครับ :chat:

supachai_p
13th August 2010, 18:15
โห.... Mamiya ...... :drool:

ชอบภาพม้่าครับ มิติภาพมันสุดยอดจริงๆ

เห็นด้วยครับสวยงามมาก เห็นแล้วรู้สึกถึงกลิ่นไอท้องทุ่งเลยทีเดียว

ninenong
14th August 2010, 09:36
ขอบคุณที่พาเที่ยวครับผม ภาพสวยมากเลยครับ Mamiya นี่อะ