PDA

View Full Version : Digital Darkroom, Printing

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12

1. [ขอคำแนะนำ] เพิ่งหัด Print รูปครับ รบกวนขอคำแนะนำครับ
  2. [สอบถามปัญหา] จะทำโปสเตอร์ ไฟล์ jpeg ? TIFF ? ไม่ค่อยเข้าใจ
  3. [มาแนะนำ] สงวนลิขสิทธิ์ภาพถ่ายลงใน Exif หรือไฟล์ภาพทั่วไป
  4. อยากทราบที่ซื้อ Chip Resetter ของ epson ครับ + ช่วยแนะนำหมึกเติมหน่อยครับ
  5. ช่วยด้วยครับ เปิดไฟล์ภาพที่เคย Process ด้วย Lightroom ไม่ได้ครับ import ไม่ได้ครับ
  6. [ขอคำแนะนำ] เพิ่งใช้Light Room กะเขาครั้งแรก ขอคำแนะนำวิธีปิดไม่ให้LRมันเปิดอัตโนมัติ
  7. [สำรวจความคิดเห็น] Macbook Air 13" 1.7GHz Core i5 กับ Aperture 3
  8. [ขอคำแนะนำ] สมาชิกใหม่มาสวัสดีครับ และอยากขอคำแนะนำเรื่อง L800 & dye-sub
  9. [สอบถามปัญหา] ปัญหาการ Save ไฟล์รูปใน PS5 เพื่อส่งอัดครับ
  10. [ขอคำแนะนำ] ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
  11. [ขอคำแนะนำ] หาผู้รู้มาช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับเครื่องปริ้นแบบ Dye Sub ครับ รบกวนหน่อยครับ
  12. ไวนิลขนาด 3.00x6.00 m ตั้งขนาดเป็น Pixel x Pixel ใน PS เท่าไหร่ครับ
  13. [ขอคำแนะนำ] สอบถามเรื่องสีหลอดไฟที่ใช้ในห้องแต่งรูปครับ
  14. [ขอคำแนะนำ] อยากจะลอง print ภาพขนาด 4x6
  15. [ขอคำแนะนำ] อยากรู้วิถีแห่งการprocessรูปให้ได้แนวนี้จังเลยครับผม
  16. [สอบถามปัญหา] ถามเรื่อง PS Action ครับ..
  17. [สอบถามปัญหา] สอบถามผู้ใช้ dell u2711 หน่อยครับ
  18. อยากทราบวิธีการ Process ให้ได้สี-โทนรูปภาพบุคคลแบบแฟชั่นญี่ปุ่นครับ
  19. [สอบถามปัญหา] Lightroom3 แสดงสีเพี้ยนเมื่อ Import ภาพเสร็จ
  20. [ขอคำแนะนำ] น้าๆมีวิธีทำภาพแบบนี้กันมั่งไหมคับ
  21. [ขอคำแนะนำ] ทำกรอบรอบตัวแบบ แล้วให้ฉากหลังจางยังไงครับ
  22. ขอความช่วยเหลือครับ มีปัญหาใน PS5
  23. [สอบถามปัญหา] รบกวนด้วยครับ adobe brigde เปิด raw ไม่ได้...
  24. [สอบถามปัญหา] สีเพี้ยน บนPhotoshop CS3 รบกวนหน่อยครับ
  25. ขอคำแนะนำ LCD Monitor ครับ
  26. [ขอคำแนะนำ] อยากทราบวิธีการ process ภาพสไตล์ national geographic ครับ
  27. [ขอคำแนะนำ] ถ้าถ่ายนางแบบแล้ว ติดสีเขียวมาจากหญ้า(แสงสะท้อน) แก้ยังไงดีครับ
  28. [ขอคำแนะนำ] พี่ๆครับมี software วัด intensity สีได้บ้างครับ
  29. [ขอคำแนะนำ] อยากได้ความรู้ เทคนิคการ Retouch Jewelry ครับ
  30. [ขอคำแนะนำ] Photoshop เปิดดูไฟล์ .hdr ได้รึเปล่าครับ?
  31. [ขอคำแนะนำ] รบกวนสอบถาม canon SELPHY CP800 รูปที่พิมพ์ออกมา สามารถประทับตรายางติดหรือไม่ ครับ
  32. [มาแนะนำ] แวะมาบอกวิธีแต่งสีภาพครับ...พอดีมีหลายคนสอบถามเข้ามา
  33. อยากได้ Nikon color efex pro มาใช้กับ photoshop 5
  34. [ขอคำแนะนำ] ขอวีธีดูภาพอ้างอิง บน PS ด้วยไฟล์ Fuji.icc + Kodakroyal.icc ก่อนนำไปร้านอัดรูปครับ
  35. [ขอคำแนะนำ] ???? photoshop cs 6 มีลูกเล่น อะไรเพิ่ม บ้างครับ ????
  36. โพสผิดหมวดครับ TT
  37. [สอบถามปัญหา] ผมตั้งขายไม่ได้
  38. [ขอคำแนะนำ] ขอตั้งคำถามนอกเรื่องหน่อยครับเรื่อง Font
  39. [มาแนะนำ] มันมาแล้ว Spyder4 (ข้อมูลเบื้องต้น)
  40. Lighroom 4 Beta ดาวโหลดทดลองใช้ฟรีครับ
  41. สอบถามเรื่องปริ้นท์เตอร์
  42. Selective Color ใน PS เทียบได้กับคำสั่งไหนใน LR ครับ
  43. ถ่ายรูปเสื้อด้วย flash แล้วสีเพี้ยน
  44. [สอบถามปัญหา] ช่วยสอนแต่งรูปแนวนี้หน่อยค่ะ
  45. [ขอคำแนะนำ] ทำภาพ 360 องศา แบบนี้ทำยังไงครับ
  46. [ขอคำแนะนำ] อยากรู้ว่า Photoshop 7 หรือ cs3 ของแท้ที่ไหนมีขายบ้างครับ
  47. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำโรงพิมพ์ ทำ photobook แบบ digital offset ปกแข็งด้วยครับ
  48. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำในการซื้อคอมพิวเตอร์ สำหรับ process รูปด้วยครับ
  49. [ขอคำแนะนำ] อยากทำภาพโทรนี้ครับ
  50. [ขอคำแนะนำ] การปริ้นรูปลงไวนิลครับ
  51. [สอบถามปัญหา] การใส่รายละเอียดในภาพ
  52. [ขอคำแนะนำ] เอาอะไรดีระหว่าง epson R3000 กับ pro3885
  53. [มาแนะนำ] วิธี Calibrate สีของจอ Android
  54. [สอบถามปัญหา] print ภาพแล้วสีเพี้ยนครับ รบกวนขอวิธีแก้หน่อยครับ
  55. [ขอคำแนะนำ] อยากทำโทนสีแบบนี้เป็นครับ สอนผมหน่อย
  56. [สอบถามปัญหา] มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการตั้ง Resolution ตอน Export จาก Aperture ครับ
  57. [ขอคำแนะนำ] มีเรื่องปวดหัวๆ หลัง calibrate จอด้วย spyder 4 express มาถามครับ
  58. ช่วยเลือกตัว calibrator monitor ให้หน่อยครับ
  59. [ขอคำแนะนำ] สงสัยเรื่องจอ ips แบบต่างครับ
  60. [ขอคำแนะนำ] อยากทราบครับว่า ตอนนี้ยังมีใครสนใจที่จะเปิด Minilab อยู่บ้างไหม
  61. [สอบถามปัญหา] Epson V330 Photo แสกนแล้วมีเส้นเกิดจากอะไรครับ
  62. >> กระดาษลอกลายบนผ้า <<
  63. ขอความช่วยเหลือครับ ติดตั้ง Plugin Kodak บน PS5 (64bit) บน Win7 64bit ไม่ได้ครับ
  64. นอกจาก Dell กับ apple แล้วมี monitor รุ่นอื่นน่าใช้อีกไหมครับ
  65. [ขอคำแนะนำ] Portraiture ใครพอใช้เป็นบ้าง ขอความกรุณาช่วยอธิบายปุ่มข้างในหน่อยค๊าบบ
  66. [สอบถามปัญหา] ทำไม รูปที่ลงใน เฟสบุ๊ค สีมันถึงเพี้ยนจาก รูปต้นฉบับครับ(เรื่องสี)
  67. [ขอคำแนะนำ] ขอถามคนใช้การ์ดจอ ati หน่อยครับ
  68. [สอบถามปัญหา] Lightroom4 Recover มันหายไปไหนเหรอครับ
  69. [สอบถามปัญหา] IMAC 27" ทำไมภาพไม่คมเฉพาะเวปThaiD
  70. [ขอคำแนะนำ] ประกอบ PC เน้นตัดต่อ , เรนเดอร์
  71. [ขอคำแนะนำ] Lightroom4 เปิด Color Efex Pro 4 ไม่ได้ครับแก้ไขยังไงดี ?
  72. [มาแนะนำ] หลังจากเปลี่ยน Lightroom 3.5 มาใช้เป็น 4.0 ทนไม่ไหวละครับ ขออวยมันซักกระทู้เถอะ! >.<
  73. [ขอคำแนะนำ] สอบถามข้อมูลเครื่อง inkjet outdoor
  74. [สอบถามปัญหา] epson R230 print 4x6 ชอบมีเส้นแดง แจมแนวนอน เมื่อจะจบภาพครับ
  75. [ขอคำแนะนำ] ติดแทงค์ให้ Canon ip4300 ดีไหมครับ
  76. [ขอคำแนะนำ] Canon 9500 Mark II กระดาษเข้าไปติดในลูกกลิ้ง ทำยังไงดีครับ
  77. [สอบถามปัญหา] สงสัยการซ้อนเลเย่อร์
  78. จะตัดภาพจากภาพใหญ่ เพื่อสร้างภาพใหม่ จะทำยังไงดีครับ
  79. [ขอคำแนะนำ] รบกวนขอคำแนะนำครับ printer A3
  80. [ขอคำแนะนำ] ถามเรื่องPrinter+inktank ที่เร็ว ทน หน่อยครับ
  81. [ขอคำแนะนำ] จะหา spyder มา calibrate นะครับ
  82. [ขอคำแนะนำ] เรื่อง อัด รูป 4 x 6 แบบ ขอบขาว ไม่ให้ รูปโดดตัดแม้แต่นิดเดียว ร้านไหนครับ?
  83. [ขอคำแนะนำ] LR 3.3 กับไฟล์ raw
  84. [สอบถามปัญหา] ช่วยหน่อยครับ ไม่สามารถดูวิดีโอที่บันทึกไว้ได้
  85. แนะนำเครื่องพิมพ์หน้ากว้าง 24 นิ้วด้วยครับ
  86. [สอบถามปัญหา] การ export ไฟล์ภาพจากLightroom
  87. [สอบถามปัญหา] รบกวนด้วยครับ มีปัญญา กันการใช้ เมนู TEXT ใน Photoshop
  88. [ขอคำแนะนำ] ลง OS X ใหม่ ต้องกดปุมอะไรค้างไว้ตอน Restart ครับ
  89. ****ขอรบกวน แนะนำและช่วยเหลือหน่อยครับ
  90. [ขอคำแนะนำ] Process ภาพภ่ายจากกล้อง Digital ให้ใกล้เคียง ฟิล์ม มีแนวทางอย่างไรครับ
  91. [ขอคำแนะนำ] ภาพแสงสีประมาณนี้ ปรับยังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับชอบสีประมาณนี้มากกกกก
  92. [สอบถามปัญหา] สอบถามเกี่ยวกับ spec คอมพิวเตอร์ในการ process ภาพหน่อยครับ
  93. [ขอคำแนะนำ] สงสัยเรื่องการปรับและหน้าที่ของ tone curve, contrast
  94. นอกเรื่อง(แต่ได้เรื่อง): กระดาน Tablet กับการแต่งภาพถ่าย
  95. [สอบถามปัญหา] โปรแกรม Picasa เราจะ backup ระบบจดจำใบหน้า ได้อย่างไรครับ
  96. [ขอคำแนะนำ] อยากได้กรอบรูปแบบ ขอบฟิล์มครับ
  97. เรียน Photoshop for Photographers กับ Ben Willmore
  98. [ขอคำแนะนำ] เรื่องฟอนต์ในโฟโต้ช้อบในเครื่อง mac
  99. [ขอคำแนะนำ] Efex Pro 4.0 ใช้งานบน CS6 แล้วภาพมันแปลงไม่ได้
  100. [สอบถามปัญหา] Portraiture ใน"Aperture"และ"CS5" on Mac ต้องใส่ serial ทุกครั้งที่เปิดโปรแกรมคับ
  101. มีปัญหาเรื่อง calibrate จอครับ
  102. ผมจะformat เครื่องลงOSใหม่ ผมต้องเก็บไฟล์อะไรไว้บ้างใน LR4
  103. อยากได้ lightroom 3 แท้
  104. [สอบถามปัญหา] มือใหม่รบกวนถามเกี่ยวกับการตั้งค่า Profile Color ของจอคอม เพื่อให้ปริ้นสีให้ตรงครับ
  105. [ขอคำแนะนำ] Onone perfect suite 6
  106. ระหว่างรูปที่ print ด้วย printer กับให้ที่ร้านอัด อันไหนทนกว่ากันครับ
  107. [แจก] แจก Preset Lightroom สุด LOMO
  108. [สำรวจความคิดเห็น] ขอความเห็น ระหว่าง epson r3000 กับ canon pixma pro 1 ครับ
  109. [ขอคำแนะนำ] ช่วยแนะนำสเปค notebook ยี่ห้อไหนก็ได้ งบไม่เกิน 3 หมื่นให้หน่อยสิ . . .
  110. @@@@@@@--- เทคนิคการใส่ Light Rays ให้ภาพดูยิ่งใหญ่ ---@@@@@@@
  111. [ขอคำแนะนำ] เรื่องการพิมพ์ภาพที่ร้านหรือซื้อเครื่องเข้ามาพรินต์เองการรับงานถ่ายภาพ
  112. [สอบถามปัญหา] สอบถามจอ LG IPS235V กับ DELL U23HM ครับ
  113. [มาแนะนำ] Lightroom 4.2 now!!!
  114. Lightroom ทำสีแบบในรูปนี้ได้ไหมครับ
  115. [ขอคำแนะนำ] ใครทำ RAMDisk เพื่อใช้ลง photoshop บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย
  116. สีของภาพในโปรแกรม ACDsee กับที่เปิดใน PS สีไม่เหมือนกันทำยังไงให้ได้แบบ ACDseeครับ
  117. มีคำถามเกี่ยวกับการ update โปรแกรม Lightroom 4.2 ครับ
  118. [ขอคำแนะนำ] ย่อรูปด้วย PhotoScape ให้ชัด ทำอย่างไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
  119. [สอบถามปัญหา] ผมใช้ spyder2pro ใช้กับ harddisk solid state มีปัญหาไม่ล๊อกค่าสีเวลาเปิดเครื่องใหม่
  120. [ขอคำแนะนำ] พี่ๆครับอยากซื้อจอ LCD เพื่อตัดแต่งภาพ
  121. [ขอคำแนะนำ] สอบถามเรื่อง LR4 ครับ เกี่ยวกับการดึงค่าหล้องเข้าไปใน LR
  122. [ขอคำแนะนำ] อยากได้ ปฏิทิน PSD 2556
  123. [สอบถามปัญหา] ย้าย action จากเครื่องนึงไปอีกเครื่องนึง
  124. [สอบถามปัญหา] รบกวนสอบถามหน่อยครับ เมื่อimport ไฟล๋รูปเข้าlr4แล้วรูปที่อยู่ใยโฟลเดอร์ต้นฉบับหาย
  125. ตามหา WONDERSHEAR DVD SLIDESHOW + CRACK
  126. [มาแนะนำ] มาหัดRetouchใบหน้ากันด้วยPhotoshop
  127. มีคำถามมาถามเยอะเลยครับ น้อใหม่เลยครับ
  128. ขอคำแนะนำ: เลือกโน๊คบุ๊คทำรูปภาพครับ
  129. รบกวนสอบถามเรื่อง notebook ครับ
  130. ต้องการคนตัดฉากหลัง
  131. อยากจะย้ายไฟล์รูปที่ใช้ใน Light Room ทำอย่างไรครับ
  132. [จับเข่าคุย] ตัดสินใจไม่ถูกครับ ระหว่าง IMAC 27" ตัวใหม่ กับ MAC MINI+ จอ 27"
  133. [ขอคำแนะนำ] รูปแบบนี้ Process ยังไงครับ
  134. ภาพแบบนี้ โปรเซสไงอ่ะ
  135. ขอโปรแกรม ACDsee ที่เปิด Raw ได้ด้วยครับ
  136. [มาแนะนำ] แต่งภาพแนวเพี้ยนๆ สไตร์ Lomo สอนทุกครั้งตอนครับ
  137. [มาแนะนำ] แก้แสงที่ไม่สม่ำเสมอที่แบบ(Photoshop)
  138. ไม่ทราบว่า ใครมี ปลั๊กอิน Green screen ของ PS บ้างครับ
  139. แนะนำโรงพิมพ์ พิมพ์ปฏิทิน หน่อยครับ
  140. [ขอคำแนะนำ] ช่วยด้วยครับ เผลอไป Copy File รูปทับ Floder เดียวกัน File รูปหายเกลี้ยงเลย บน MacPro
  141. [แจก] แจกฟรีโปรแกรม Snapseed
  142. [ขอคำแนะนำ] มือใหม่คับ Mac สอบถามเกี่ยวกับ พวกโปรแกรม Lightroom aperture อ่ะคับ
  143. สอบถามอัลบั้มใส่รูป A3 ครับ
  144. มีโน๊ตบุ๊ค ตัวไหนที่คุณภาพจอและสเปคเครื่องพอๆกับmacbookpro บ้างครับ
  145. [มาแนะนำ] Lightroom 4.3 Updates Now
  146. [จับเข่าคุย] มีวิธีเพิ่ม detail มาแนะนำครับ
  147. [ขอคำแนะนำ] ดีไซต์ป้าย บิลบอร์ด ขนาด 6*4 เมตร
  148. ขอคำแนะนำ เรื่อง printer inkjet
  149. Adobe แจก Adobe Creative Suite CS2 และโปรแกรมในชุดฟรีครับ
  150. [สอบถามปัญหา] ผ้าซับน้ำหมึก EPSON L210 เต็ม
  151. [ขอคำแนะนำ] รบกวนขอbrush >> old paper brushes by synthexstock หน่อยครับ
  152. ช่วยด้วยครับ เปิด Adobe Bridge CS5 ไม่ได้ครับ
  153. [ขอคำแนะนำ] รูปที่ถ่ายเป็นตัวหนังสือแบบนี้ ทำยังไงให้อ่านได้ครับ
  154. [สอบถามปัญหา] Raw File เซฟมาเป็น JPEG เปิดใน Ps สีไม่เพี้ยน แต่เปิดใน Nero MediaHub สีเพี้ยนครับ
  155. [ขอคำแนะนำ] Photoshop รุ่นใหม่ๆ ยังจำเป็นจะต้อง ย่อ, USM, ย่อ, USM อยู่หรือเปล่าครับ
  156. [มาแนะนำ] ViewNX 2+Nikon NEF RAW Codec
  157. [ขอคำแนะนำ] Photoshop CS6 กับคำสั่งใช้ action เดิมกับรูปทุกรูป
  158. Linghtroom4.3 Exportรูปไม่ได้
  159. [ขอคำแนะนำ] LR 4.3 ใช้งานหน้า Develop ไม่ได้ค่ะ
  160. [ขอคำแนะนำ] รูปที่ถ่ายเสร็จ แล้วเราควรย่อก่อนอัดไหมครับ
  161. [สอบถามปัญหา] เปิดไฟล์ illlas แล้วมันฟ้องงี้ พิมพ์ออกมาสีเพี้ยนมาก
  162. ขอสอบถาม วิธีการใช้ Lightroom 4 ครับ
  163. [สอบถามปัญหา] LR ใครเคยเจอแบบผมช่วยที่ครับ
  164. [มาแนะนำ] ต่อไปเราจะแต่งรูปด้วยเสียงกันแล้ว
  165. สอปถามราคากรอบวิทย์ด้วยครับ
  166. [สอบถามปัญหา] ใครเคยเจอ error แบบนี้ใน Lightroom บ้างครับ
  167. ขอคำแนะนำPrinter + Tank พิมพ์ CD ได้ด้วย
  168. [ขอคำแนะนำ] อยากขอคำแนะนำ เรื่อง ink tank หน่อยครับ
  169. [สอบถามปัญหา] ช่วยด้วยครับมีปัญหากับ Photoshop ครับ
  170. [สอบถามปัญหา] --- ขอความกรุณาครับ ผมคาลิเบรต หน้าจอ แล้ว ติดโทนแดงอมส้ม ตลอดเลยครับ -----
  171. [ขอคำแนะนำ] ผมหาแถบปรับสี Cyan-Red ใน LR ไม่เจอ ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าหรือเปิดตรงใหน
  172. สอบถามเกี่ยวกับ PS CS6 ลิขสิทธิ์ครับ
  173. [ขอคำแนะนำ] วิธีแต่งภาพใน LR
  174. [ขอคำแนะนำ] อยากได้ LR Preset ของ Fuji Provia Astia Velvia ครับ
  175. มีปัญหาเกี่ยวกับการรวมภาพพาโนรามา
  176. [ขอคำแนะนำ] Lightroom 4 สีเพี้ยน ช่วยหน่อยครับ
  177. Adobe Light Room 4.4 และ Adobe Camera Raw 7.4 ตัวเป็นๆ ออกแล้วครับ ^_^
  178. [ขอคำแนะนำ] Aperture preset&plugins
  179. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเลือกซื้อ Retrouching Software
  180. ใครพอจะทราบวิธี Proces รูปแนวนี้บ้างครับ เห็นเขาชอบทำใน MV
  181. Adobe Lightroom 5.0 Beta เปิดให้ทดลองดาวน์โหลดไปใช้แล้วครับ
  182. [มาแนะนำ] ระบบกันสั่นแบบใหม่ของ Photoshop เค้า
  183. [สอบถามปัญหา] aperture 3 ใส่ exif ลงในภาพ
  184. [ขอคำแนะนำ] มีใครใช้ noiseware professional กันบ้างไม๊ครับ
  185. [ขอคำแนะนำ] >>>ผมอยากจะปรับสีพื้นหลังไม่ให้กระทบกะสีผิวคน มันสามารถทำได้ไม๊ครับ<<<
  186. [ขอคำแนะนำ] SPEC จอใช้งานกราฟฟิคสื่อสิ่งพิมพ์นี่อย่างน้อยต้องระดับไหนครับ
  187. โปรแกรมlightroom ถามหาไฟลRAW ที่เคยเปิดในโปรแกรม หลังจากที่ผมย้ายโฟลเดอร์ครับ
  188. [สอบถามปัญหา] รูปที่แต่งแล้วใน LR พอจะexport setting ที่แต่งไว้ หาย
  189. ช่วยทีครับ พิมพ์ภาษาไทยใน cs5 ไม่ได้
  190. ขอคำแนะนำครับ Dell U2412M Vs Dell S2440L (ไม่รู้ว่าจะเบื่อกันหรือยัง)
  191. [สอบถามปัญหา] เรื่อง Plugin ของ PhotoShop ใน Mac
  192. camera control pro2 กับ d7100 หากันไม่เจอ
  193. อยาก export ไฟล์ raw ให้มีสีสันเหมือนที่ดูรูปจากกล้อง ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
  194. [สอบถามปัญหา] >>>>มี อะไรใหม่บ้าง ใน Lightroom 5.0 Full ฉบับเต็ม <<<<
  195. ปัญหา Adobe Bridge CS6 (64 Bit) ส่งไฟล์ไป Camera RAW ไม่ได้ครับ
  196. Free Capture One Express 6
  197. [ขอคำแนะนำ] >>>Format Options << ตอน Save as ใน Photoshop เลือกอันไหนครับ <<<
  198. [มาแนะนำ] Chromira เครื่องอัดรูปขนาดใหญ่ คุณรู้จักมากน้อยแค่ไหน ผมจะเล่าให้ฟัง
  199. [ขอคำแนะนำ] อยากขอคำแนะนำเรื่องเมาส์ปากกา ระหว่าง Wacom Bamboo กับ Intuos หน่อยครับ
  200. [สอบถามปัญหา] ใครใช้เครื่องอัดรูป fuji Frontier บ้าง อยากได้ซอฟแวร์ C4C5 รบกวนขอหน่อยครับ
  201. สอบถาม ตั้งค่า profilecolorในimac
  202. สีสำหรับผู้ที่ใช้ Ink Tank 4 สีครับ
  203. [สอบถามปัญหา] ถามปัญหาเกี่ยวกับ lightroom หน่อยครับ
  204. [ขอคำแนะนำ] ขอทราบวิธีครอปภาพโดยให้สัดส่วนเท่าเดิมใน Lightroom ทำอย่างไรคะ
  205. [ขอคำแนะนำ] ขอโปรแกรมสกีนแผ่น DVD
  206. Import เฉพาะ file JPG into Lightroom ทำอย่างไรครับ
  207. [ขอคำแนะนำ] จอ ips ของdell สำหรับตกแต่งภาพ
  208. [มาแนะนำ] เปลี่ยน Raw files จากกล้องที่เราเปิดไม่ได้ ให้เป็น .dng เพื่อจัดการใน PS , LR ...etc
  209. [ขอคำแนะนำ] รบกวน แนะนำPresetหน่อยครับ
  210. [ขอคำแนะนำ] ประมาณนี้
  211. [ขอคำแนะนำ] เลนส์กับกล้อง
  212. [ขอคำแนะนำ] ร้านกล้อง@ดิจิตอลเกตเวย์
  213. [สอบถามปัญหา] LR 5.2 ขึ้นแบบนี้ทำยังไงดี
  214. Adobe ID โดน Hack ไปแล้วกว่า 150 บัญชี
  215. [สอบถามปัญหา] สอบถามวิธีแก้สีใน LR5.2 ครับ กรณีที่สีหน้ากับตัวไม่เหมือนกัน
  216. [สอบถามปัญหา] ใช้ Spyder2Express มีปัญหาที่ Filter รบกวนผู้ที่เคยใช้อยู่เข้ามาให้คำตอบด้วยครับ
  217. Photoshop+Light room ถูกลิขสิทธิ์ เดือนละ 300 บาท หมดโปร 2 ธค 56 นี้ครับ
  218. โปรแกรมน่าใช้ บน iOS วันนี้แจกฟรีครับ โหลดด่วน ^_^
  219. [ขอคำแนะนำ] เปิดร้านถ่ายรูป ขอคำแนะนำเลือกใช้ปริ้นเตอร์
  220. [แจก] ไฟล์สำหรับใช้ทำปฏิทินปี 2014
  221. [ขอคำแนะนำ] หาร้าน หรือ บนร้านOnline ทำ Photo Book แบบสี่เหลี่ยม หาทำได้ที่ไหน?
  222. ปัญหาการพิมพ์ภาพครับ
  223. ฟรี - โหลดด่วน DxO Optic Pro 6 จาก US$299 ใช้ได้ทั้งส่วนตัวและเพื่อธุรกิจครับ
  224. [มาแนะนำ] มาเตือนก่อนซื้อครับ Kingston USB 3 cardreader ใช้ไม่ได้กับแมครุ่นใหม่ครับ
  225. อยากทราบเทคนิคแต่งภาพในส่วนที่มืดให้สว่างในLRครับ
  226. หาเครื่องปริ้นภาพ
  227. OnOne Perfect Effect 8 for Free
  228. [ขอคำแนะนำ] การตั้งค่า Export รูปจาก Lightroom 5
  229. จอ DELL S2340L มีปัญphoshop cs6 สีปกติแต่เปิดปิดด้วย lightroom 5 สีเพี้ยนติดเหลือครับ
  230. [สอบถามปัญหา] แก้ไม่ตก แต่งภาพใน CS6 สวยสดใส พอขึ้นจอเดททอป สีกลับเป็นค่าสเตนดาด ช่วยหน่อยคับ
  231. Photoshop CS6 + Vaio Tap 11 (i5-4210Y, 4GB Ram, 125GB) มีปัญหาไมครับ
  232. [สอบถามปัญหา] เซพ.rawจากเครื่องอื่น กลับมาเปิดที่บ้าน ค่าทีแต่งไว้ไม่ติดมาด้วยครับ
  233. มีปัญหาเกี่ยวกับ Export this folder as a catalog
  234. ช่วยเลือกผลการ Calibrate หน่อยครับ
  235. เมื่อใช้ทีวี แทนจอคอมพิวเตอร์ จะเกิดอะไรขึ้น ?
  236. [สอบถามปัญหา] LR ช้าขอคำแนะนำครับ
  237. [สอบถามปัญหา] ผมเปิด RAW ใน PS cs6 ไม่ได้
  238. [มาแนะนำ] Lightroom 5.4 ออกแล้วนะจร้า( เมษายน 2557 )
  239. [สอบถามปัญหา] รูปประเภทนี้ ถ่ายหรือใช้เทคนิคอะไรในการทำครับ ถามท่านผู้รู้
  240. เพื่อนๆพี่ๆท่านใดใช้ printercanonip 7270 บ้างครับจะรบกวนสอบถามวิธีปริ้นท์แผ่นหน่อยครั
  241. [สอบถามปัญหา] ACD SEE PRO 7 สีเพี้ยน
  242. [สอบถามปัญหา] ผมปรับลด Noise DPP ไม่ได้
  243. [มาแนะนำ] ปัญหามี Camera Raw เวอร์ชั่นที่ซัพพอร์ตกล้องนั้นแล้ว แต่เปิดรูปไม่ได้
  244. แจกฟรี Perfect Effects8 Premium Edition (ถึง 12 พค. 57 เท่านั้นครับ)
  245. [สำรวจความคิดเห็น] หมึกเติม Comax / Inktec คิดว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ
  246. Epson photo 1390 ดีไหมครับ ใครเคยใช้บ้าง
  247. สอบถามเรื่องโปรแกรมสแกนฟิล์มครับ
  248. [สอบถามปัญหา] ใครเคยใช้ Epson Photo R1900 บ้างครับ หาซื้อหมึกเติมที่ไหน
  249. ท่านที่เคยใช้ PSKiss Cross Camera Color profiles ขอรบกวนหน่อยครับ
  250. [สอบถามปัญหา] สอบถามเกี่ยวกับ ssd กับ LR ครับ