PDA

View Full Version : ห้องสนทนาเกี่ยวกับกล้องและการถ่ายภาพ

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 [23]

1. โหลดได้ฟรีแล้วครับ Nik Software
  2. [สอบถามปัญหา] D750 auto foucus ไม่ทำงานกับ AFS 500mm F4 DII nikon lens
  3. [จับเข่าคุย] ถ้าเลนส์ fullframe จะมีสวิทเพิ่มเพื่อขยายช่วงตอนไปใช้กับบอดี้ apsc
  4. [สอบถามปัญหา] สอบถามเรื่องการทำความสะอาด Sensor กล้องหน่อยครับ
  5. [ขอคำแนะนำ] ภาพแนว VR ใช้ซอฟท์แวร์อะไรในการต่อภาพครับ
  6. ไฟล์ภาพของ 6d มันดีกว่า70d มากมัยครับ
  7. [ขอคำแนะนำ] อยากซื้อมอนิเตอร์คอมมาทำงานภาพถ่าย ช่วยแนะนำด้วยครับ งบ 10000 บาท
  8. [ขอคำแนะนำ] รบกวนขอคำแนะนำด้วยคะ
  9. [สอบถามปัญหา] รบกวนสอบถามปัญหา โฟกัส ไม่ได้หน่อยครับ nikon d7200 + tramron 16-300
  10. [ขอคำแนะนำ] จะขาย 60D ไปซื้อ fuji xt10 ดีหรือป่าวครับ
  11. [ขอคำแนะนำ] Tokina 11-16 mm vs 11-20 mm
  12. [ขอคำแนะนำ] Nikon D4 น่าใช้มั้ยครับ หามือสองราคาประมาณเท่าไหร่
  13. แนะนำไฟสตู
  14. ท่านใดถ่ายภาพขายในเวปบ้างครับ ได้เงินประมาณเท่าไหร่ มีวิธียังไงบ้างครับ
  15. รับถ่ายภาพพรีเว้ดดิ้ง ฟรี คู่ไหนสนใจเชิญอ่านรายละเอียด กติกาด้านในเลยครับ
  16. [สอบถามปัญหา] มีใครลอง ใช้เลนส์นิคอน 35f1.8 กับกล้องฟูจิ ผ่านอะแดปเตอร์ มีภาพตัวอย่างไหมครับ
  17. [ขอคำแนะนำ] อยากทราบวิธีทำความสะอาด คราบขาวที่ยางของกล้อง และเลนส์ครับ
  18. [ขอคำแนะนำ] กำลังไฟของที่ชาร์จจีน กับของแท้ไม่เท่ากันจะมีปัญหามั้ยครับ
  19. [สอบถามปัญหา] ขอความช่วยเหลือ ใครเคยเปลี่ยนชุดม่านชัตเตอร์ 5D Mark iii บ้างครับ
  20. ภาพจาก ไลก้าบนมือถือ
  21. สอบถาม Radio Trigger Electra ตัวส่งสัญญาณ หาย มีแยกขาย หรือใช้ตัวอื่นแทนหรือไม่ครับ
  22. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเรื่องแฟลขสำหรับกล้องนิคอนครับ (D7200)
  23. [สำรวจความคิดเห็น] เคยมีอารมณ์แบบว่าได้เลนส์ตัวนี้มาแล้วเราจะจบแระ ไม่ซื้อไม่หาเลนส์เพิ่มแล้ว.กันไหมครับ
  24. [ขอคำแนะนำ] อยากได้ขาตั้งกล้องที่ถอดเป็น monopod ได้
  25. [ขอคำแนะนำ] เลือกกระเป๋า Billingham รุ่นใหนดีสำหรับ Mirrorless
  26. [ขอคำแนะนำ] มีงบ 25000 จะซื้อเลนส์เพื่อถ่ายงานแต่งครั้งแรก เล็งไว้ 3 ตัว
  27. [สอบถามปัญหา] เจ้า Sigma 35 F1.4 art
  28. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำ เลนส์ f น้อยๆ ถ่ายคนก้สวย ถ่ายทั่วไปก้สวยให้หน่อยค่ะ
  29. [ขอคำแนะนำ] ใครขายรูป online บ้างครับ
  30. [สอบถามปัญหา] การตั้งค่า RH ตู้กันชื้น WONDERFUL รุ่น AD-041CH
  31. [มาแนะนำ] ร่วมสนุกประกวดถ่ายภาพ ลุ้นรับของรางวัล www.maposekun.com
  32. [ขอคำแนะนำ] จะซื้อ tele lens หรือ super zoom camera ดี
  33. อายุมาก เริ่มมีปัญหากับเรื่องสัมภาระแบกอุปกรณ์
  34. [ขอคำแนะนำ] มีเว็บตัวอย่างรูปแนะนำไหมครับเกี่ยวกับ Filter ND
  35. [สอบถามปัญหา] สนใจVoigtlander 50mm F/1.1 ครับ ไม่ทราบว่ามีข้อแนะนำอะไรบ้างครับ
  36. [สอบถามปัญหา] กระเป๋า Incase DSLR Pro Backpack ใส้ 5D mk 3 + Grip
  37. [ขอคำแนะนำ] อยากทราบว่าเพื่อนๆใช้กระเป๋ากล้องรุ่นไหนกันอยู่ครับ
  38. [จับเข่าคุย] กล้อง MIRRORLESS ก้าวมาถึง Medium format แล้ว
  39. วันอาทิตย์นี้จะไปถ่าย portrait ครั้งแรก แอบตื่นเต้น ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ (นอกจากอุป
  40. เรื่องแฟรชกล้องฟิล์มครับ
  41. เรื่องกล้องฟิล์มครับ ชดเชยเเสง
  42. สวัสดีวันอังคารครับ....
  43. สวัสดีวันพุธครับ...
  44. [ขอคำแนะนำ] มีใครเคยใช้แฟลชสตูฯ ของGodox บ้างครับ
  45. ระหว่างกล้อง mirrorless รุ่นใหม่ล่าสุดกับ full frame รุ่นเก่า จะได้ภาพต่างกันอย่างไร
  46. [สอบถามปัญหา] กล้องไม่อ่าน SD card แต่คอมใช้ได้ปกติ
  47. [ขอคำแนะนำ] สงสัยขอคำแนะนำ ว่าด้วยเรื่องของ Flash แยกครับ
  48. [ขอคำแนะนำ] sigma 18 35mm f1 8 dc hsm art น่าใช้มั้ยครับ
  49. [ขอคำแนะนำ] Lowepro SLINGSHOT EDGE 250 AW ดีไหมครับ
  50. [ขอคำแนะนำ] สอบถามเลนส์มือหมุนโบเก้ฟองสบู่
  51. [จับเข่าคุย] Manfrotto 190go Aluminum
  52. 35 f1.4 กับ 50 f2 ต่างกันเยอะไหม แล้ว 50f1.4 กับ f2 ละลายฉากหลังต่างกันเยอะไหมครับ
  53. [ขอคำแนะนำ] ช่วยฟันธงที Mirroless ตัวไหนถ่าย VDO ได้ work สุดๆ
  54. [ขอคำแนะนำ] D750 vs X-Pro2 (จริงๆแล้ว X-T2 )
  55. [ขอคำแนะนำ] เรื่องการเลือกซื้อกล้อง
  56. [จับเข่าคุย] ขอปรึกษาการถ่าย แคนดิด ผู้คนตามสถานที่ต่างๆแล้วเอาภาพมาลง Social Network
  57. [ขอคำแนะนำ] เหตุผลอะไรที่ทำให้อัพจาก Tamron 70-300 VC เป็น Canon 70-200 f4l is คะ
  58. Corrupt Photo - ทดลองซ่อมรูปที่ไฟล์เสียครับ
  59. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเรื่อง Wifi SD Card กับกล้อง DSLR ใช้ดีไหมครับ
  60. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์ไฟ ในการถ่าย pre wedding ที่ ABAC บางนา ครับ
  61. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเกี่ยวกับกระเป๋ากล้อง และการเดินทางครับผม
  62. [สอบถามปัญหา] canon 6d เปิด wifi ไม่ได้
  63. [สอบถามปัญหา] ช่วยเลือกกล้อง 6D vs Dslm ทีครับ
  64. [ขอคำแนะนำ] เรื่องฉากสำหรับ Studio ครับ
  65. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเลือกอุปกรณ์ชุดไหนดีครับ
  66. [ขอคำแนะนำ] -- - สอบภาม คนเล่น Nikon มาโครหน่อยครับ ---
  67. [จับเข่าคุย] --เลนส์ Fisheye มุมยิ่งกว้าง ภาพยิ่งโค้งน้อย รึเปล่าครับ --
  68. [จับเข่าคุย] ยังอีดอัดไม่หาย...นัดซื้อคิวแรก ...แต่ขายไปแล้ว
  69. [สอบถามปัญหา] รบกวนช่วยดูให้หน่อยค่ะ ว่ากล้องเป็นอะไรค่ะ
  70. [ขอคำแนะนำ] จะซื้อกล้องให้พ่อครับ NIKON 5XXX vs CANON 7XX
  71. [ขอคำแนะนำ] หากเปลี่ยนกล้องที่มีไฟล์ภาพขนาด 50 meg. ต้องเปลี่ยนระบบสำรองภาพตามไปด้วยจริงไม๋ครับ
  72. [ขอคำแนะนำ] คุ้มไหมที่จะเปลี่ยนจาก 6D ไป X-T2
  73. [จับเข่าคุย] ผมว่าผมเจอคนดังในไทยดีแล้วใช่ไหมครับ
  74. [ขอคำแนะนำ] มีเทคนิคอะไรช่วยถ่ายภาพคนที่เดินผ่านไปเร็วๆบ้างคะ
  75. [ขอคำแนะนำ] ท่านใดมีประสบการณ์ Tamron 90m f2.8 Vc Usd Macro บ้างครับ ขอคำแนะนำครับ
  76. [ขอคำแนะนำ] แล้วผมจะไปหากล้องอะไรมาใช้กับเลนส์ตัวนี้ดีละทีนี้
  77. สอบถามเรื่อง Flash นิดครับ
  78. [ขอคำแนะนำ] ไม่เก่งกล้องค่ะ อยากได้ lens wide ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
  79. [สอบถามปัญหา] ซื้อกล้อง DSLR มาวันแรกมี hot pixel ปกติไหมครับ กระทู้คำถาม
  80. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำ จะอัพไป FF ครับ
  81. [ขอคำแนะนำ] ตอนนี้ Trigger Pocket Wizard FlexTT5 ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ
  82. [สอบถามปัญหา] Canon 6D ไม่โฟกัสที่เกิดจากตัวกล้องไม่ใช่การ re compose แล้วหลุดโฟกัส
  83. [ขอคำแนะนำ] มีใครใช้ Yongnuo YN600EX-RT มั้ยครับ
  84. มอเตอร์โฟกัส
  85. [ขอคำแนะนำ] ถามเกี่ยวกับโมโนพอดค่ะ
  86. [ขอคำแนะนำ] กำลังหาซื้อเลนส์ เพื่อรับงานจริงจัง ใช้กับ canon 6D รุ่นไหนดีครับ??
  87. [ขอคำแนะนำ] จะเลือก Em-5 mark II , Canon 6D , Sony A7 เป็นกล้องติดตัวดีครับ ?
  88. [ขอคำแนะนำ] Fuji XT-2 focus เร็วกว่า Sony A7M2 มั๊ยครับ
  89. [สำรวจความคิดเห็น] ทำไมใช้กล้องถ่ายรูปในห้างไม่ได้ แต่ใช้โทรศัพท์ถ่ายได้อะครับ
  90. ช่วยแนะนำ Variable ND Filter ทีครับ
  91. Nikon 24-70 2.8E ไม่โฟกัส
  92. [ขอคำแนะนำ] จะรับงานถ่ายภาพและรีวิวร้านอาหาร ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง?
  93. [มาแนะนำ] มาแนะนำเทคนิคการถ่าย Day to Night Timelapse หลากหลายวิธีครับ
  94. เลนส์ผมเหมือนจะมีฝุ่นเข้าไป?
  95. [สอบถามปัญหา] สอบถามการ Stack ND Filter ทีครับ
  96. [มาแนะนำ] DIY เคสกล้องเองด้วยปืนกาว และอุปกรณ์ในบ้าน ((มาทำใช้กันมาๆๆครับ)) (มีคลิป)
  97. [สอบถามปัญหา] สงสัยเรื่อง ตอนล้างฟิล์มแล้วสีมันเพี้ยนแบบนี้ครับ
  98. [สอบถามปัญหา] กล้องโซนี่ตั้งค่า wb ยังไงให้ตรงครับ
  99. สอบถามครับเลนส์สำหรับถ่าย บ้าน,คอนโด อสังหาริมทรัพย์
  100. [ขอคำแนะนำ] ถ้าไม่นับ กล้อง เลนส์ ขาตั้ง หรืออุปกรณ์หลักสำหรับถ่ายภาพ ท่านอยากได้อะไรเป็นของขวัญ
  101. [ขอคำแนะนำ] SanDisk Extreme Pro VS. Lexar Professional เลือกตัวไหนดีครับ
  102. กดปิดการขายผิด แก้ไขอย่างไรครับ
  103. [จับเข่าคุย] รีวิว Laowa 15mm f/4 Wide Angle Macro 1:1 Shift Lens vs ef 16-35 f4 is usm
  104. [ขอคำแนะนำ] แกะcpl ไม่ออกครับ.....ช่วยด้วยยยย
  105. [สอบถามปัญหา] สอบถามคนใช้ ef 24-70 f4 is usm หน่ยอครับ เรืองล็อคที่ 24มม ครับ
  106. [จับเข่าคุย] เวลาเจอคนมาโพสตามหาโน่นนั่นนี่แล้วให้ราคาถูกมากนี่...รู้สึกยังไงกันครับ
  107. [ขอคำแนะนำ] แฟลช Yongnuo กับ Godox
  108. ขอรบกวนปรึกษาพี่ๆครับ tam24-70di vc 2.8ครับ
  109. ช่วยเลือกหน่อยคับ
  110. [ขอคำแนะนำ] ต้องการถ่ายภาพสินค้าในห้อง ขอคำแนะนำด้วยครับ
  111. [ขอคำแนะนำ] ขอคำชี้แนะ ระหว่าง PEN-F กับ XT20 ครับ
  112. เกี่ยวกับการถ่าย แนวตั้ง พาโนรามา มีวิธีคำนวนมั้ยครับว่า....
  113. มีงานสัมมนาช่างภาพเรือสำราญ ซึ่งจัด ฟรี ! ไม่มีค่าใช้จ่ายมาฝากกันครับ
  114. บางข้อคิดสำหรับการเลือกกล้อง Mirrorless
  115. [ขอคำแนะนำ] จอโน้ตบุค หรือ Laptop สามารถ Calibrate ได้ไหมครับ
  116. [สอบถามปัญหา] เลือกคอมไม่ถูกครับ เอาตัวไหนดีครับ
  117. เคยมั้ยครับซื้อฟิลเตอร์มาแสนแพง ใส่นานถอดไม่ออก วิธีนี้ออกแน่ครับ
  118. ช่วยแนะนำเลนส์ wide สำหรับ nikon d610 ให้หน่อยค่ะ
  119. [สอบถามปัญหา] เลนส์ Nikon ที่มีกันสั่น VR เวลา VR เสีย มันจะทำให้ภาพสั่นไม๊ครับ
  120. [สอบถามปัญหา] วางกล้องไปนานเพิ่งมาจับใหม่กับ nikon1 J5 ขอรบกวนหน่อยครับ
  121. [สอบถามปัญหา] งบ 2หมื่อน แนะนำไฟ แฟรต สตรูให้สักชุด ครัป
  122. [จับเข่าคุย] หากจะซื้อกล้องมือสองท่านจะซื้อกับใคร คนใช้ทั่วไป พ่อค้าหรือร้านมือสอง
  123. งาน Big Camera เขาจะให้เราลองกล้องหรือเปล่าครับ?
  124. [จับเข่าคุย] เตรียม อุปกรณ์ถ่าย พระบูชา
  125. มีเทคนิคการใช้เลนส์ fix มือหมนไหมคะ
  126. [จับเข่าคุย] ขาตั้งกล้อง ที่ไม่มีระดับน้ำติดตั้งมาที่ขา ทำให้ถ่ายพาโนราม่าให้ตรงยากมันมีอุปกรช่วย.
  127. [มาแนะนำ] [ช่างภาพงานแต่งงานมือใหม่] เคล็ดลับที่จะทำให้คุณได้งานต่อไป
  128. [สำรวจความคิดเห็น] ฟิลเตอร์ B+W กับการโค้ด ของแท้หรือปลอมครับ
  129. [สำรวจความคิดเห็น] แฟลช Bounce 2 แบบนี้ อันไหนเหมาะแก่การใช้ถ่ายงานพิธีมากกว่ากัน?
  130. [สำรวจความคิดเห็น] ระหว่าง Canon 70-200 F/4 L IS กับ 300 F/4 L IS
  131. [ขอคำแนะนำ] ความเที่ยงตรงของของสีจาก MAC ดีที่สุดไหม?
  132. [สอบถามปัญหา] tamron sp 90 macro 52bb apertureมีปัญหารบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
  133. [สอบถามปัญหา] ไม่ทราบว่ามี พี่น้าๆ เคยมีปัญหากับม่านชัตเตอร์ ของ Nikon fm2n บ้างไหมครับ
  134. [สอบถามปัญหา] รบกวนสอบถาม กระดาษฉากม้วน ขนาดกว้างประมาณ2เมตร
  135. [ขอคำแนะนำ] การล้างชิ้นเลนส์ และทำความสะอาดใบเบลด
  136. [ขอคำแนะนำ] เทคนิคการถ่ายภาพให้ได้ท้องฟ้าได้ใส เคลียร์ และน้ำเงินเข้ม
  137. [ขอคำแนะนำ] ต้องการย้ายรูปจากกล้องเข้าคอมผ่าน wifi ใช้การ์ดตัวไหนรุ่นไหนดีครับ
  138. [ขอคำแนะนำ] ถ่ายภาพ Fuji ที่ Kawaguchiko
  139. [ขอคำแนะนำ] ★ กำลังย้ายจาก Nikon D800e ไป Sony A7-ii มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ ^^
  140. [ขอคำแนะนำ] อยากได้กล้องราคาประหยัดสำหรับ Timelapse
  141. [สอบถามปัญหา] ขอความเห็น/ช่วยเหลือ เรื่องความคมชัดของเลนส์ Tokina 11-16 DX II
  142. ขาตั้งกล้อง carbon ตัวน่าคุ้มค่า และ น่าจัดสุดครับ
  143. ใครสนใจไปเป็นช่างภาพเรือสำราญบ้างครับ มีข่าวมาฝากจ้า !!!
  144. ทำไมบอร์ดดูเงียบๆ จังเลยครับ
  145. [ขอคำแนะนำ] ขาตั้งกล้อง เเบบเบา
  146. [ขอคำแนะนำ] กล้องกับเลนส์ช่วงไหนเหมาะแอบถ่ายลูกครับ เน้นซูมเวลาวิ่งเล่น งานแสดง
  147. [สอบถามปัญหา] SD Card เสียเปิดไม่ได้
  148. [สอบถามปัญหา] การใช้ HSS แฟลชแยก โดยใช้ built in flash สั่ง
  149. [ขอคำแนะนำ] รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ ถ้าจะถ่ายรูปแนวนี้ควรตั้งค่าแบบไหนครับ
  150. [ขอคำแนะนำ] แผ่นกระจก ND filter มันแตกง่ายมั๊ยครับ
  151. [สอบถามปัญหา] มีปัญหามากครับ ปัญหาที่ตัวเองครับ เพราะแคร์สายตาคนรอบข้าง เวลาจะถ่ายภาพ
  152. มาเล่าให้ฟังเรื่องการเอากล้องไปใช้ในอุณหภูมิ -20 องศาเซลเซียสครับ
  153. [มาแนะนำ] ด่วนครับ ! สำหรับคนที่อยากลองไปทำงานเป็นช่างภาพที่อเมริกาครับ !
  154. [แจก] EBOOK ช่างภาพงานแต่งงานพิธีไทย
  155. [ขอคำแนะนำ] ขอคำแนะนำเรื่อง ND และ CPL Filter ครับ
  156. [มาแนะนำ] มาแล้วจ้า !!! สำหรับคนที่อยากลองไปทำงานเป็นช่างภาพที่อเมริกาครับ !
  157. [มาแนะนำ] ใครพลาดงานเรือสำราญรอบที่แล้ว รอบนี้มาอีกแล้วจ้า !!!!
  158. [มาแนะนำ] อยากเล่าประสบการณ์ของช่างภาพโง่ๆที่ไปถ่ายรูปในเรือสำราญให้ฟังครับ...
  159. [ขอคำแนะนำ] ใช้ 7D ii แคนอนอยู่ ย้ายไป Sony A7 III ดีไหมคะ
  160. [สอบถามปัญหา] สอบถามกล้องที่จะมาใช้ถ่าย Jewely ครับ
  161. [สอบถามปัญหา] ถามเรื่องกล้องวัดแสงoverเมื่อไม่ใช้นานๆ
  162. [มาแนะนำ] สัมมนาช่างภาพเรือสำราญฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายวันที่ 8 กค.นี้ครับ
  163. [ขอคำแนะนำ] ระยะ Apsc vs FF
  164. [สอบถามปัญหา] Pentacon กับ Meyer เลนส์มันแตกต่างกันยังไง
  165. [มาแนะนำ] สัมมนาฟรี ! สำหรับผู้ที่สนใจไปเป็นช่่างภาพเรือสำราญวันที่ 8 สิงหาคมนี้จ้า
  166. [สอบถามปัญหา] รบกวน admin ดูกระทู้ห้อง FeedBack ด้วยนะครับ
  167. [จับเข่าคุย] เว็บนี้กำลังจะไปไม่รอดแล้วเหรอครับ
  168. [สอบถามปัญหา] ช่วยแนะนำAdepterครับ
  169. [สอบถามปัญหา] เลนส์ขึ้นรา สามารถขายได้มั้ย หรือว่า ผมควรเอาไปล้างก่อนแล้วค่อยเอาไปขาย
  170. [สอบถามปัญหา] แบ็ตleica M240ไฟกระพริบตอนชารจ์ใช้ไม่ได้ เคลมได้ไหมครับ
  171. [สำรวจความคิดเห็น] สอบถามครับ อยากถ่ายสาวคอสเพลเยอร์
  172. [ขอคำแนะนำ] เลนส์มือหมุน หาอแดปเตอร์
  173. [จับเข่าคุย] ตัดใจจากกล้องเก่าไปกล้องใหม่กันได้ยังไงครับ
  174. [สอบถามปัญหา] กล้อง meter อยู่ที่ 0 shutter 13วิ ฝาปิดอยู่ ปกติไหม?
  175. [สอบถามปัญหา] สอบถามเกี๋ยวกับเลนส์ตัวนี้หน่อยครับ voigtlander nokton classic 35mm f/1.4 M-mount MC
  176. [ขอคำแนะนำ] งบ 30000
  177. [ขอคำแนะนำ] Lens Hood รุ่นไหนใส่กับ Sigma 35 1.4 A ได้บ้างครับ
  178. มีเลนส์หลายตัว เก็บตัวไหน ปล่อยตัวไหนดี
  179. [ขอคำแนะนำ] ขายหรือเก็บดีครับ 70-200 gm va 85 f1.8
  180. สอบถามเรื่อง Sigma 30 F1.4 กับ Sony 35 F1.8 ใส่กับ A6400
  181. ฝากถามผู้รู้หน่อยครับ อันนี้กล้องอะไรครับ
  182. [มาแนะนำ] 3 สิ่งที่ควรรู้เลือกซื้ออุปกรณ์กล้องถ่ายรูปใต้น้ำต้องคำนึงถึงอะไรบ้าง
  183. [สอบถามปัญหา] DPP ของ macOS ปรับ Clarity ไม่ได้ทำยังไงดีครับ
  184. [ขอคำแนะนำ] ตู้กันชื้น huitong เสีย ซัอมที่ไหนดีครับ
  185. [สอบถามปัญหา] สอบครับ ถ้าใช้โปรแกรม captureone กับการถ่ายสตู จะให้ไฟล์บันทึก ในกล้องทำยังไงครับ
  186. [ขอคำแนะนำ] สอบถามพี่ๆน้องๆ งบ 10,000 กล้องรุนไหนดีครับ
  187. [จับเข่าคุย] ถ่ายภาพแบบ 360 ต้องใช้กล้องแบบไหน โปรแกรมอ่ะไรครับ